આંતરરાષ્ટ્રીય

ભૂતપૂર્વ ગૃહ પ્રધાન મોહિદ્દીન યાસીન મલેશિયાના નવા વડા પ્રધાન બનશે

કુઆલાલંપૂર
શુક્રવારે પૂર્વ ગૃહ પ્રધાન મોહિદ્દીન યાસીનને મલેશિયાના નવા વડા પ્રધાન બનાવવામાં આવ્યા હતા. શાહી અધિકારીઓએ આ માહિતી આપી. મહેલના અધિકારીઓએ જણાવ્યું છે કે મોહિદ્દીન રવિવારે પદના શપથ લેશે.
આ સાથે મહાથિરના વડા પ્રધાનપદેથી રાજીનામું અને સુધારાવાદી સરકારના પતન પછી એક અઠવાડિયા લાંબી રાજકીય કટોકટીનો અંત આવે તેવી સંભાવના છે. મલેશિયાના રાજાએ મહાતીર મોહમ્મદના સત્તા પર પાછા ફરવાના પ્રયત્નોને નકારી કા Muતાં મુહિદ્દીન યાસીનને નવા વડા પ્રધાન તરીકે નિયુક્ત કર્યા છે.
આ પહેલા મહાતિર મોહમ્મદે શનિવારે દાવો કર્યો હતો કે તેઓ ભૂતપૂર્વ શાસક ગઠબંધનમાં જોડાશે, જેનું તેમણે હરીફ અનવર ઇબ્રાહિમ સાથે કર્યું હતું. મહાથિરે સોમવારે (24 ફેબ્રુઆરી) વડા પ્રધાનપદેથી રાજીનામું આપતાં તેમની સરકાર ગબડવાનો નિષ્ફળ પ્રયાસ કર્યા બાદ. મહાતિરે કહ્યું કે તેઓ શનિવારે અનવરની અલાયન્સ Hopeફ નેતાઓને મળ્યા અને હવે તેમને વિશ્વાસ છે કે વડા પ્રધાન તરીકે સત્તા પર આવવા માટે તેમની પાસે પૂરતી સંખ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *