ગાંધીનગરગુજરાતરાષ્ટ્રીય

જાણો આજથી કઇ બેન્કોએ તેમના ગ્રાહકોને આપી મોટી ભેટ

સરકારી બેંક, યુનિયન બેંક ઓફ ઇન્ડિયા, યુકો બેંક અને ઇન્ડિયન ઓવરસીઝ બેંકે તેમના ગ્રાહકોને ભેટ આપી છે. આજથી બેંકના નવા દરો લાગુ કરવામાં આવી રહ્યા છે. યુનિયન બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયાએ મુખ્ય લોન વ્યાજ દર (એમસીએલઆર) માં 0.05 ટકાનો ઘટાડો કર્યો છે. નવા દરો શુક્રવારથી અમલમાં આવ્યા છે. બેંકના જણાવ્યા અનુસાર, એક વર્ષના કાર્યકાળની લોન પર એમસીએલઆર 7.25 ટકાથી ઘટાડીને 7.20 ટકા કરવામાં આવી છે, તેવી જ રીતે, એક દિવસ અને એક મહિનાની લોન પર બાદ કર્યા બાદ વ્યાજ દર ઘટાડીને 6.75 ટકા કરવામાં આવ્યો છે. બીજી સરકારી બેંક ઇન્ડિયન ઓવરસીઝ બેંક (IOB-Indian Overseas Bank) એ પણ એમસીએલઆરમાં 0.10 ટકાનો ઘટાડો કર્યો છે. બેંકે એક વર્ષ માટેની લોન પરના વ્યાજ દરને 7.65 ટકાથી ઘટાડીને 7.55 ટકા કર્યો છે. આ દર ગુરુવારથી અમલમાં આવ્યો છે. યુકો બેંકે એમસીએલઆરમાં વ્યાજ દર ઘટાડીને 0.05 ટકા કર્યો છે. બેંકે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું છે કે આ પછી એક વર્ષના સમયગાળા માટેના લોન પરના દર 7.40 ટકાથી ઘટીને 7.35 ટકા થઈ ગયા છે. આ કપાત અન્ય તમામ ટર્મ લોન માટે સમાનરૂપે લાગુ થશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x