ગુજરાતરાષ્ટ્રીય

વડાપ્રધાન મોદીએ CAA અને NRC મુદ્દે વિપક્ષ પર કર્યા આકરા પ્રહાર

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીના રામલીલા મેદાનમાં સભાને સંબોધન કર્યું હતું. આ રેલીને સંબોધન કરતાં પીએમ મોદીએ સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદા સહિત એનઆરસી મુદ્દે વિપક્ષ પર આકરા પ્રહાર કર્યા હતા. આ સિવાય પીએમ મોદીએ નાગરિકત્વ કાયદા અંગે દેશભરમાં ચાલી રહેલા હિન્સ વિરોધ પર પણ વાત કરી હતી.
તેમણે કહ્યું કે હું આ લોકોને કહેવા માંગુ છું કે દેશની જનતાએ મોદીને બેસાડ્યા, જો તમે તેમને પસંદ ન કરતા તો તમે મોદીને ગૌરવ આપો, વિરોધ કરો, મોદીનું પુતળું દહન કરો. પણ દેશની સંપત્તિ બળી નહીં, ગરીબની રીક્ષાને બાળી ન દઈએ, ગરીબની ઝૂંપડીને સળગાવી નહીં. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે દેશના ચૂંટાયેલા સાંસદોનું સન્માન કરો. પીએમ મોદીના ભાષણની મોટી વાતો નીચે વાંચો.
– આ લોકો તેમના સ્વાર્થ માટે કેટલા આગળ વધી રહ્યા છે, તેમના રાજકારણ માટે, તમે ગયા અઠવાડિયે પણ આ જોયું હશે. જે નિવેદનો આપવામાં આવ્યા હતા, ખોટા વીડિયો, ઉશ્કેરણીજનક ચીજો, ઉચ્ચ કક્ષાએ બેઠેલા લોકોએ તેને સોશિયલ મીડિયા પર મૂકીને મૂંઝવણ અને અગ્નિ ફેલાવવાનો ગુનો કર્યો છે.
નાગરિકતા સુધારણા બિલ પસાર થયા પછી, કેટલાક રાજકીય પક્ષો અફવાઓ ફેલાવી રહ્યા છે, લોકોને મૂંઝવણ કરી રહ્યા છે, લાગણીઓને ઉશ્કેરે છે.
આજે, જે લોકો કાગળ-કાગળ, પ્રમાણપત્ર-પ્રમાણપત્રના નામે મુસ્લિમોને ગેરમાર્ગે દોરી રહ્યા છે, તેઓએ યાદ રાખવું જોઈએ કે યોજનાઓના લાભાર્થીઓની પસંદગી કરતી વખતે અમે ક્યારેય ગરીબના હિત માટે કાગળ પર પ્રતિબંધ મૂકતા નથી.

– સ્કૂલ બસોએ હુમલો કર્યો, ટ્રેનોએ હુમલો કર્યો, મોટરસાયકલો, ટ્રેનો, સાયકલો, નાની દુકાનો સળગાવી, ભારતના પ્રામાણિક કરદાતાના પૈસાથી બનેલી સરકારી સંપત્તિનો નાશ કરવામાં આવ્યો છે. આ પછી, તેમના ઇરાદા કેવી છે, આ દેશને હવે ખબર પડી ગઈ છે.

– હું આ લોકોને કહેવા માંગુ છું કે દેશની જનતાએ મોદીને બેસાડ્યા, જો તમને આ ગમતું નથી, તો તમે મોદીનો દુરુપયોગ કરો, વિરોધ કરો, મોદીનું પુતળું દહન કરો. પણ દેશની સંપત્તિ બળી નહીં, ગરીબની રીક્ષાને બાળી ન દઈએ, ગરીબની ઝૂંપડીને સળગાવી નહીં.

– પોલીસ કર્મીઓ તેમની ફરજ બજાવતી વખતે હિંસાનો ભોગ બને છે. આ લોકો પત્થરો વરસાવતા હોય તેવા પોલીસ જવાનોને ઘાયલ કરીને તમને શું મળશે? આઝાદી પછી, તમારી સલામતી માટે, શાંતિ માટે 33 હજારથી વધુ પોલીસ જવાનો શહીદ થયા છે.

– પોલીસ કર્મીઓ તેમની ફરજ બજાવતી વખતે હિંસાનો ભોગ બને છે. આ લોકો પત્થરો વરસાવતા હોય તેવા પોલીસ જવાનોને ઘાયલ કરીને તમને શું મળશે? આઝાદી પછી, તમારી સલામતી માટે, શાંતિ માટે 33 હજારથી વધુ પોલીસ જવાનો શહીદ થયા છે.

જ્યારે કોઈ કટોકટી કે મુશ્કેલી આવે છે, ત્યારે આ પોલીસ ન તો ધર્મ પૂછે છે, ન જાતિ પૂછે છે, ઠંડી જુએ છે કે વરસાદ જોશે નથી અને તમારી મદદ માટે .ભો છે.

– આ લોકો ઉપદેશ આપી રહ્યા છે, પરંતુ હિંસા રોકવા માટે એક શબ્દ નહીં પણ શાંતિ માટે એક શબ્દ બોલવા માટે તૈયાર નથી. આનો અર્થ એ છે કે તમે હિંસા, પોલીસ પરના હુમલાઓ વિશે મૌન છો. આ દેશ જોઈ રહ્યો છે.

– જે લોકો જૂઠાણું વેચે છે, અફવાઓ ફેલાવે છે તેમને ઓળખવાની જરૂર છે. આ 2 પ્રકારના લોકો છે. જેનું રાજકારણ દાયકાઓથી વોટબેંક પર આધારીત છે. આ રાજકારણનો ફાયદો અન્યને મળ્યો છે.

– જેઓ વોટ બેંકની રાજનીતિ કરે છે અને પોતાને ભારતનો ભાગ્ય લેનારા માને છે, આજે જ્યારે તેઓ દેશના લોકો દ્વારા નકારવામાં આવ્યા છે, ત્યારે તેઓએ પોતાનું જૂનું શસ્ત્ર બહાર કા have્યું છે – વિભાજન, ભેદ અને રાજકારણના ઘુવડને સીધો કરો.

– નાગરિકત્વ સુધારણા કાયદો ભારતના કોઈપણ નાગરિક માટે નથી, ભલે તે હિન્દુ હોય કે મુસ્લિમ. તે સંસદમાં બોલવામાં આવ્યું છે. આ કાયદાનો આ દેશની અંદર રહેતા 130 કરોડ લોકો સાથે કોઈ લેવા-દેવા નથી.

– જે લોકો હજી પણ મૂંઝવણમાં છે, તે હું કહીશ કે અટકાયત કેન્દ્રની અફવાઓ, જે કોંગ્રેસ અને અર્બન નક્સલવાદીઓ દ્વારા ઉભા કરવામાં આવી છે તે ખોટું છે. નાગરિકત્વ કાયદો અને એનઆરસી બંનેનો ભારતની ધરતીના મુસ્લિમો સાથે કોઈ લેવા-દેવા નથી.

– કેટલાક લોકો સીએએને ગરીબોની વિરુદ્ધ કહેતા હોય છે કે, આવનારાઓ અહીંના ગરીબોના હક છીનવી લેશે. અરે, જુઠ્ઠું ફેલાવતાં પહેલાં ગરીબ પર ઓછામાં ઓછું દયા કરો, ભાઈ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x