રાષ્ટ્રીય

જનરલ બિપિન રાવતે દેશના પ્રથમ ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફનો પદ સંભાળ્યું

નવી દિલ્હી
જનરલ બિપિન રાવતે દેશના પ્રથમ ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફનો પદ સંભાળ્યો છે. અગાઉ, સેનાએ તેમને આજે સંરક્ષણ મંત્રાલય (સાઉથ બ્લોક) માં ગાર્ડ ઓનર આપ્યો હતો. તેમણે રાષ્ટ્રીય યુદ્ધ સ્મારક પર પહોંચીને શહીદોને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પી હતી. આ પ્રસંગે તેમણે કહ્યું કે અમે ત્રણેય દળોને એક કરવા પ્રયાસ કરીશું. ત્રણેય સૈન્ય એક ટીમ તરીકે કામ કરશે. ચીફ ઓફ ડિફેન્સ સ્ટાફને આપવામાં આવેલા કામ મુજબ અમારે એકીકરણ અને વધુ સારા સ્ત્રોત મેનેજમેન્ટમાં વધારો કરવો પડશે. સેના રાજકારણથી દૂર રહે છે. સૈન્ય સરકારના આદેશ હેઠળ કાર્ય કરે છે. મારું વર્તન ત્રણ સૈન્ય માટે સમાન હશે.
સીડીએસનો ગણવેશ કેવી રહેશે
નવો સીડીએસ ગણવેશ તૈયાર છે. ગણવેશનો રંગ પહેલેથી જ ઓલિવ લીલો હશે પરંતુ બેચ અને અન્ય વસ્તુઓ સંપૂર્ણપણે અલગ હશે. મંગળવારે એડિશનલ ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ પબ્લિક ઇન્ફર્મેશન (એડીજીપીઆઇ) એ ગણવેશ અને અન્ય ચીજોની તસવીર જાહેર કરી હતી.
ગણવેશ પરનું બટન તેના પરના લોગોની સાથે સોનેરી રંગનું હશે. આ સિવાય કાર પર પીક કેપ, શોલ્ડર બેચ્સ, બેલ્ટ બકલ અને ફ્લેગની તસવીર બહાર પાડવામાં આવી હતી. ખભા પર ભરત ભરેલી બેચમાં એક તારો અને સોનેરી રંગમાં અશોક સ્તંભ સાથેનો ઇગ્નીગિયા હશે. સરકારે સંરક્ષણ મંત્રાલયમાં એક અલગ લશ્કરી બાબતોનો વિભાગ પણ બનાવ્યો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x