આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીયવેપાર

સેન્સેક્સ: રોકાણકારો 3 લાખ કરોડ રૂપિયા ડૂબ્યા, સોનાના ભાવ માં પણ તેજી

મુંબઈ/નવી દિલ્હી
સોમવારે શેરબજારમાં આવેલી તબાહીને કારણે રોકાણકારોને ત્રણ કલાકમાં ત્રણ લાખ કરોડ રૂપિયાનું નુકસાન થયું છે. દિવસના કારોબાર દરમિયાન સેન્સેક્સ લગભગ 790 પોઇન્ટ તૂટ્યો, જ્યારે નિફ્ટી 12 હજારના નિર્ણાયક સ્તરે તૂટી ગયો. બેંકના શેરમાં પણ લાલ નિશાનો કારોબાર થયો હતો અને અહીં નિફ્ટી બેન્કે 900 પોઇન્ટ મેળવ્યા હતા. ક્રૂડ ઓઇલના ભાવમાં વધારાથી બજારનો મૂડ બગડ્યો છે. બીએસઈ પર બપોરે 2.30 વાગ્યે લિસ્ટેડ કંપનીઓનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન 154 લાખ કરોડ રૂપિયા હતું, જે શુક્રવારે 157 લાખ કરોડ રૂપિયા હતું. 229 કંપનીઓનો શેર નીચલા સર્કિટ સ્તરને સ્પર્શ્યો હતો. દર પાંચમાંથી ચાર શેરો લાલ નિશાન પર કારોબાર કરી રહ્યા હતા.
વર્તમાન વાતાવરણમાં નવી ખરીદી ટાળો, પરંતુ વર્તમાન રોકાણ જાળવી રાખો. ઘટાડો હોવા છતાં, લાંબા ગાળાના રોકાણકારોની ચિંતા કરવાનું કંઈ નથી. સોમવારના પતન અંગેની પ્રતિક્રિયામાં બજારના નિષ્ણાંતોએ આ કહ્યું હતું. ટ્રેડ સ્વિફ્ટના ડિરેક્ટર સંદીપ જૈને કહ્યું કે બજાર પહેલેથી જ ખૂબ જ ઉચ્ચ સ્તરે ટ્રેડ કરી રહ્યું છે, તેથી યુએસ-ઈરાન તણાવ જેવા કે ક્રૂડ ઓઇલની ફુગાવા વધુ અસર બતાવી રહી છે. જો કે, રોકાણકારોની ચિંતા કરવાની કોઈ વાત નથી.
તેમણે કહ્યું, જો સારા ફંડામેન્ટલ્સવાળા શેરોમાં રોકાણ હોય તો તેને પકડી રાખો. જોકે નવી જગ્યાઓ લેવાનું ટાળો. તેમણે કહ્યું કે, પ્રી-બજેટ રેલી આવતા સપ્તાહથી બજારમાં શરૂ થઈ શકે છે, તેથી આ ઘટાડો લાંબી ચાલશે નહીં. તેમણે કહ્યું કે રોકાણકારોએ વેપાર કરવાનું ટાળવું જોઈએ. કોટક સિક્યોરિટીઝના સિનિયર વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ (ઇક્વિટી ટેક્નિકલ રિસર્ચ) શ્રીકાંત ચૌહાણે જણાવ્યું હતું કે, નીચેનું વલણ નકારાત્મક વૈશ્વિક સંકેતો દ્વારા જોવામાં આવ્યું છે, તેમ છતાં તે પાછું ખેંચવાની ધારણા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x