રાષ્ટ્રીય

ભાજપ મતદાન બાદ દિલ્હીમાં શાહીન બાગને જલિયાંવાલા બાગ બનાવશે: ઓવૈસી

હૈદરાબાદ/નવી દિલ્હી
ઓલ ઈન્ડિયા મજલિસ-એ-ઇતેહાદુલ મુસલીમિન (એઆઈએમઆઈએમ) ના પ્રમુખ અને હૈદરાબાદના સાંસદ અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ બુધવારે આશંકા વ્યક્ત કરી છે કે ભાજપ મતદાન બાદ દિલ્હીમાં શાહીન બાગને જલિયાંવાલા બાગ બનાવશે. શાહીન છેલ્લા 50 દિવસથી બાગમાં સિટીઝનશિપ એમેન્ડમેન્ટ એક્ટ (સીએએ) ના વિરોધ પ્રદર્શન પર છે. બુધવારે સંસદની કાર્યવાહીમાં ભાગ લીધા બાદ બહાર આવેલા અસદુદ્દીન ઓવૈસીએ મીડિયા પૂછપરછ પર કહ્યું હતું કે 8 ફેબ્રુઆરીએ દિલ્હીનો મત છે. આ પછી ભાજપ શાહીન બાગમાં બુલેટ બનાવશે. તે શાહીન બાગને જલિયાંવાલા બાગમાં રૂપાંતરિત કરશે. ભાજપના એક મંત્રીએ પણ ગોળીબાર કરવાના નારા લગાવ્યા છે. તેથી, સરકારે આ બાબતે જવાબ આપવો જોઈએ.
ઓવૈસીનો સંદર્ભ કેન્દ્રીય મંત્રી અનુરાગ ઠાકુરનો હતો. રિધલા ક્ષેત્રમાં યોજાયેલી ચૂંટણી સભા દરમિયાન કેન્દ્રીય પ્રધાન અનુરાગ ઠાકુરે ડેઇઝમાંથી સૂત્રોચ્ચાર કર્યા બાદ તાજેતરમાં જ શાહીન બાગ દિલ્હીમાં રાજકારણનું કેન્દ્ર બની છે. એઆઈએમઆઈએમ નેતાએ પૂછ્યું કે સરકારે જણાવવું જોઈએ કે કોણ આ ઉશ્કેરણી કરી રહ્યું છે.
શાહીન બાગ અને દિલ્હી-નોઇડા રસ્તો લાંબા સમયથી બંધ રહેવાને કારણે ભાજપના નેતાઓએ સીએએ વિરુદ્ધ આક્રમક વલણ અપનાવ્યું છે. અનુરાગ ઠાકુર ઉપરાંત ગૃહમંત્રી અમિત શાહ, સાંસદ પ્રવેશ વર્મા, મોડેલ ટાઉનના ઉમેદવાર કપિલ મિશ્રા, ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ વગેરેએ આ પ્રદર્શનના હેતુ અંગે સવાલ ઉઠાવ્યા છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x