રાષ્ટ્રીય

રાહુલ ગાંધીનો વ્યંગ- વડા પ્રધાનના લાંબા ભાષણમાં રોજગારી પર એક પણ શબ્દ નહિ

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બજેટ સત્ર દરમિયાન રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર આભાર માનવાની પ્રસ્તાવ પર લોકસભામાં ભાષણ આપ્યું હતું. આ સમય દરમિયાન વડા પ્રધાન મોદીએ કોંગ્રેસ પર આકરા પ્રહારો કર્યા હતા. તે જ સમયે, કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ અને વાયનાડ સાંસદ રાહુલ ગાંધીએ પીએમ મોદીના ભાષણ વિશે કહ્યું હતું કે તેઓ બેકારીના મુદ્દે એક પણ શબ્દ બોલતા નથી.
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે હાલના સમયમાં સૌથી મોટી સમસ્યા બેરોજગારી અને રોજગારની છે, આપણે કેટલી વાર વડા પ્રધાન મોદીને તેના પર બોલવાનું કહ્યું હતું, પરંતુ તેમણે તેના પર એક પણ શબ્દ કહ્યું નહીં. તેમણે કહ્યું કે, અગાઉ નાણાં પ્રધાને પણ વડા પ્રધાનની જેમ લાંબું ભાષણ આપ્યું હતું પરંતુ તેમણે પણ આ મુદ્દે એક પણ શબ્દ બોલ્યો નહોતો.
વાયનાડના સાંસદે કહ્યું કે પીએમ મોદીનો અભિગમ દેશને મહત્વપૂર્ણ મુદ્દાઓથી વિચલિત કરવા જઈ રહ્યો છે. તેઓ કોંગ્રેસ, જવાહરલાલ નહેરુ, પાકિસ્તાન વગેરે પર બોલે છે પરંતુ મહત્વપૂર્ણ મુદ્દાઓ પર બોલતા નથી. બજેટ સત્ર દરમિયાન વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ લોકસભામાં રાષ્ટ્રપતિના સંબોધન પર આભાર માનવા પર એક કલાક અને 40 મિનિટ સુધી વાત કરી. આ દરમિયાન તેમણે કોંગ્રેસ પર જોરદાર નિશાન સાધ્યું હતું. વડા પ્રધાને તેમના સંબોધન દરમિયાન નાગરિકત્વ કાયદો, કલમ 0 37૦, રામ મંદિર સહિતના ઘણા મુદ્દાઓ પર પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો હતો.
તે જ સમયે, કોંગ્રેસ સહિતના ઘણા વિપક્ષી પાર્ટીઓએ પણ આ સમયગાળા દરમિયાન સંસદમાં હંગામો મચાવ્યો હતો, પરંતુ પીએમ મોદીએ પોતાનું સંબોધન ચાલુ રાખ્યું હતું. તેમણે બુધવારે રાહુલ ગાંધીના ભાષણ પર પણ આકરા પ્રહાર કર્યા હતા. આ પછી, રાષ્ટ્રપતિના લોકસભામાં સંબોધન પર આભારનું પ્રસ્તાવ પસાર કરવામાં આવ્યું.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x