આંતરરાષ્ટ્રીય

કોરોનાવાયરસ: ચીનમાં ચેપને કારણે 116 વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા

હુબેઈ
ખતરનાક કોરોનાવાયરસ પાયમાલ થવાનું નામ નથી લઈ રહ્યો. નવીનતમ માહિતી અનુસાર ચીનના હુબેઈમાં આ વાયરસને કારણે 116 લોકોનાં મોત થયાં છે. આવી સ્થિતિમાં, આ વાયરસથી થતાં મૃત્યુની સંખ્યા હવે વધીને 1471 થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે, ચીનમાં અત્યાર સુધીમાં 60 હજારથી વધુ લોકોને ચેપ લાગ્યો છે.
કૃપા કરી કહો કે બુધવારે કોરોનાવાયરસને કારણે 242 લોકોનાં મોત થયાં. વાયરસ ફેલાયા પછી એક દિવસમાં થયેલા આ મોતની સૌથી વધુ સંખ્યા છે. તે જ સમયે, લગભગ 25 દેશોએ પુષ્ટિ કરી છે કે તેમને કોરોનાવાયરસના કેસ મળી આવ્યા છે. ઘણા દેશોએ તેમના નાગરિકોને હુબેઇથી બહાર કા .્યા છે.
વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન (ડબ્લ્યુએચઓ) એ ચેતવણી આપી છે કે કોરોનાવાયરસ વિશ્વનો સૌથી મોટો ખતરો સાબિત થઈ શકે છે. ડબ્લ્યુએચઓનું કહેવું છે કે આ વાયરસ કોઈપણ આતંકી હુમલા કરતા વધુ જીવલેણ સાબિત થઈ શકે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *