આંતરરાષ્ટ્રીયરાષ્ટ્રીયવેપાર

પ્રત્યાર્પણનો નિર્ણય સુરક્ષિત થતાં જ માલ્યાએ ભારતીય બેંકોને કહ્યું- તમારા પૈસા લઈ જાઓ

લંડન
મેચ ફિક્સિંગના ગોટાળાના આરોપી સંજીવ ચાવલાને ભારત પ્રત્યાર્પણ કરવામાં આવ્યા બાદ માનસિક દબાણ હેઠળ રહેલા ભાગેડુ દારૂ ઉદ્યોગપતિ વિજય માલ્યાએ પોતાનો સૂર બદલ્યો હતો. ગુરુવારે, બ્રિટિશ હાઇકોર્ટે તેના પ્રત્યાર્પણ અંગેના નિર્ણયને સુરક્ષિત કર્યા પછી, માલ્યાએ ફરી એક વખત ભારતીય બેંકોને નાણાં પાછા ખેંચવાની વિનંતી કરી. લિકર કિંગ તરીકે જાણીતા માલ્યાએ બેંકોને કહ્યું, કૃપા કરીને, તમારા આચાર્યમાંથી 100 ટકા પાછા લઈ લો.
સુનાવણી પૂરી થયા પછી માલ્યાએ કોર્ટની બહાર કહ્યું કે, હું બેંકોને વિનંતી કરું છું કે તેઓ હાથ જોડીને તેમના આચાર્યને તાત્કાલિક પાછા લઈ જાય. એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ઇડી) અને સીબીઆઈ બંને તેની સંપત્તિઓને લઈને લડત ચલાવી રહ્યા છે અને પ્રક્રિયામાં તેમની સાથે યોગ્ય વ્યવહાર કરવામાં આવી રહ્યો નથી. માલ્યાએ કહ્યું, હું ચૂકવતો નથી તેવી બેંકોની ફરિયાદ પર ઇડીએ મારી સંપત્તિ જપ્ત કરી. મેં પીએમએલએ (પ્રિવેન્શન ઓફ મની લોન્ડરિંગ એક્ટ) હેઠળ કોઈ ગુનો કર્યો નથી કે ઇડી મારી સંપત્તિ જાતે જપ્ત કરે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x