રાષ્ટ્રીય

મોદી કેબિનેટના પહેલા વિસ્તરણ માટેની હલચલ શરૂ

નવી દિલ્હી
દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીના પરિણામો પૂરા થયા બાદ મોદી કેબિનેટના પહેલા વિસ્તરણ માટેની હલચલ શરૂ થઈ ગઈ છે. બુધવારે આંધ્રપ્રદેશના સીએમ જગનમોહન રેડ્ડીની વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથેની દોઢ કલાકની મુલાકાતને આ સાથે જોડવામાં આવી રહી છે. આ જ ક્રમમાં બિહારના મુખ્ય પ્રધાન નીતીશ કુમારની પણ શોધખોળ કરવામાં આવી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે બજેટ સત્રના બીજા તબક્કા પહેલા વડા પ્રધાન પહેલા કેબિનેટનું વિસ્તરણ કરી શકે છે.
બજેટ સત્રથી વિસ્તરણ અંગેના મગજની કામગીરી પહેલાથી જ ચાલી રહી છે. દિલ્હી ચૂંટણીના પરિણામો બાદ બિન-કોંગ્રેસ વિરોધી પક્ષોની એકતા વધવાની સંભાવનાને પગલે હંગામો તીવ્ર બન્યો છે. સાથી પક્ષો સાથે તાલ રાખવા ઉપરાંત એનડીએની બહારના પક્ષોને સરકાર મદદ કરવા માંગે છે. ભાજપ ઇચ્છે છે કે વાયએસઆર કોંગ્રેસને મંત્રીમંડળમાં શામેલ કરવામાં આવે.
જો પક્ષ સહમત ન થાય, તો તેને લોકસભાના ડેપ્યુટી સ્પીકરનું પદ આપી શકાય છે. જો જગન મંત્રી પદ માટે સંમત થાય, તો નવીન પટનાયકની બીજેડીને ડેપ્યુટી સ્પીકરનું પદ મળી શકે છે. આ સાથે ભાજપ બીજેડીને બિન-કોંગ્રેસ વિરોધી મોરચામાં જોડાતા રોકી શકે છે અને રાજ્યસભામાં તેની શક્તિ વધારી શકે છે. જગનમોહને રાજ્ય વિધાન પરિષદના વિસર્જનની સ્વીકૃતિ ભાજપ સમક્ષ મુકી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *