રાષ્ટ્રીય

સુષ્મા સ્વરાજની જન્મજયંતિએ વડાપ્રધાન, શાહ સમેત ઘણા નેતાઓ કર્યા યાદ

નવી દિલ્હી
ભારતીય રાજકારણના લોકપ્રિય નેતા, કુશળ વક્તા અને ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા સુષ્મા સ્વરાજની આજે જન્મજયંતિ છે. તેનો જન્મ 14 ફેબ્રુઆરી 1952 ના રોજ પંજાબના અંબાલામાં થયો હતો. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પર તેમને યાદ કરવા, ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ, સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ, વિદેશ પ્રધાન એસ જયશંકર, પુત્રી વાંસળી સ્વરાજની જન્મજયંતિ પર અસાધારણ નેતાઓ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા છે. સ્વરાજે મોદી સરકારના પ્રથમ કાર્યકાળ દરમિયાન વિદેશ પ્રધાન પદ સંભાળ્યું હતું. સ્વાસ્થ્યનાં કારણોસર તેમણે 2019 માં ચૂંટણી લડી નહોતી.
સ્વરાજને યાદ કરતાં વડા પ્રધાને કહ્યું કે તે ભારતીય મૂલ્યો અને નૈતિકતા સાથે ભારપૂર્વક સંકળાયેલી છે. તેમણે ટ્વિટ કરીને કહ્યું, ‘સુષ્મા જીને વંદન. તેઓ ગૌરવ, શિષ્ટાચાર અને જાહેર સેવા માટે અવિરત પ્રતિબદ્ધતાનું પ્રતીક છે. તે ભારતીય મૂલ્યો અને સિદ્ધાંતો સાથે ભારપૂર્વક સંકળાયેલી હતી, રાષ્ટ્ર માટે મહાન સ્વપ્નો ધરાવતી હતી. તે એક અપવાદરૂપ સાથી અને ઉત્કૃષ્ટ પ્રધાન હતી.
ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે કહ્યું કે, ભાજપના વરિષ્ઠ નેતા તેમના દયાળુ સ્વભાવ માટે હંમેશા યાદ રહેશે. તેમણે કહ્યું, જયંતિ ઉપર અસાધારણ નેતા સુષ્મા સ્વરાજને શ્રદ્ધાંજલિ. એક શિસ્તબદ્ધ કાર્યકર, કુશળ વક્તા અને ઉત્તમ સંસદસભ્ય કે જેમણે ક્યારેય તેમના આદર્શો સાથે સમાધાન કર્યું નથી. તે હંમેશાં તેના માયાળુ સ્વભાવ માટે અને મુશ્કેલીમાં ફસાયેલા લોકોને મદદ કરવા માટે હંમેશા યાદ રહેશે.
સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે પૂર્વ વિદેશ પ્રધાનને સલામ આપી હતી અને કહ્યું હતું કે તેમના યોગદાનને યાદ કરવામાં આવશે. તેમણે ટ્વીટ કર્યું, ‘હું સુષ્મા સ્વરાજના જન્મદિવસ પર પૂર્વ વિદેશ પ્રધાન અને ભારતીય રાજકારણના મજબૂત સહી પર હસ્તાક્ષર કરું છું અને સલામ કરું છું. તેમણે તેમના રાજકીય જીવનમાં શુદ્ધતાનો અભ્યાસ કર્યો અને મૂલ્યોના રાજકારણ માટે પ્રતિબદ્ધ હતા. તેમના પ્રદાન બદલ તે હંમેશાં યાદ રહેશે.
વિદેશ મંત્રી ડો. એસ. જયશંકરે ભૂતપૂર્વ પ્રધાનને પત્ર લખીને કહ્યું છે કે વિદેશ મંત્રાલયનો પરિવાર ખાસ તેમને યાદ કરે છે. તેમણે લખ્યું, ‘આપણે બધા શ્રીમતી સુષ્મા સ્વરાજને યાદ કરીએ છીએ, જે આવતીકાલે 68 વર્ષના થયા હોત. ખાસ કરીને વિદેશ મંત્રાલયનો પરિવાર તેમને યાદ કરે છે.
સ્વરાજની પુત્રી વાંસળી સ્વરાજ તેના જન્મદિવસ પર તેની માતાને યાદ કરે છે. તેના પિતાના ટ્વિટર પર તેમણે લખ્યું છે, ‘સુષ્મા સ્વરાજને જન્મદિવસની શુભકામના. તમે અમારા જીવનનો આનંદ હતા – વાંસળી સ્વરાજ.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x