રાષ્ટ્રીય

ઓડિશાના બે દિવસીય પ્રવાસ પર અમિત શાહ, કર્યાં મહાપ્રભુ શ્રીગગનાથ ના દર્શન

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ બે દિવસના ઓડિશા પ્રવાસ પર છે. તેમની સાથે ત્રણ કેન્દ્રીય પ્રધાનો ધર્મેન્દ્ર પ્રધાન, પ્રતાપ સારંગી અને પ્રહલાદસિંહ પટેલ પણ છે. પ્રવાસના બીજા દિવસે અમિત શાહ શનિવારે સવારે ધામપુરી પહોંચ્યા અને મહાપ્રભુ શ્રી જગ્ગનાથજીના દર્શન કર્યા અને પ્રાર્થના કરી. ત્રણેય મંત્રીઓની સાથે ભાજપના પ્રદેશ પ્રભારી અરુણસિંહ, ભાજપ પ્રદેશ પ્રમુખ સમીર મહાંતિ, રાષ્ટ્રીય પ્રવક્તા સંબિત પાત્રા પણ મહાપ્રભુની મુલાકાત લીધી હતી. મહાપ્રભુની મુલાકાત લીધા બાદ અમિત શાહ ભુવનેશ્વર જવા રવાના થયા. ભુવનેશ્વરમાં, તેમણે મહાપ્રભુ શ્રીલીંગરાજ જોયા અને તેમના આશીર્વાદ લીધા.
અમિત શાહ ઘણા કાર્યક્રમોમાં ભાગ લીધા બાદ આજે દિલ્હી જવા રવાના થશે. અમિત શાહના આગમનને ધ્યાનમાં રાખીને મંદિરની આસપાસ સુરક્ષાની સઘન બંદોબસ્ત ગોઠવી દેવામાં આવ્યો હતો. અમિત શાહનો કાફલો મંદિરની ઓફિસ નજીક પહોંચતાંની સાથે જ સામાન્ય લોકો માટે દર્શન બંધ કરી દેવામાં આવ્યાં હતાં. અમિત શાહને જોયા પછી ફરીથી સામાન્ય દર્શન શરૂ થયું. નોંધનીય છે કે ગૃહમંત્રી બન્યા પછી પહેલીવાર અમિત શાહ પુરી પહોંચ્યા હતા અને મહાપ્રભુનો આશીર્વાદ લીધો હતો.
આ પહેલા ઓડિશાની રાજધાની ભુવનેશ્વરમાં એક સભામાં શુક્રવારે અમિત શાહે વિપક્ષ પર આકરા પ્રહાર કર્યા હતા. અમિત શાહે કહ્યું કે, કોંગ્રેસ, મમતા દીદી, સપા, બસપા આ બધા લોકો સીએએનો વિરોધ કરી રહ્યા છે. તેઓ કહી રહ્યા છે કે આ લઘુમતીઓના નાગરિક અધિકાર છીનવી લેશે… ઓહ તમે આટલું જૂઠ કેમ બોલો છો? હું આજે અહીં ફરીથી કહેવા માંગુ છું કે સીએએ દેશના લઘુમતીને નહીં પણ એકલા મુસ્લિમના નાગરિકત્વના અધિકાર મેળવશે નહીં. સીએએ માત્ર નાગરિકત્વ લેવાનો કાયદો નથી, પણ નાગરિકત્વ આપવાનો કાયદો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *