રાષ્ટ્રીય

મેઘાલય: શીએલોંગમાં કર્ફ્યુ, સીએએની ઘર્ષણમાં એકના મોત બાદ છ જિલ્લામાં ઇન્ટરનેટ બંધ

શિલોંગ
નાગરિકતા સુધારા કાયદાને લઈને દેશના ઘણા ભાગોમાં વિરોધ પ્રદર્શનની સાથે સમર્થનમાં દેખાવોનો દોર પણ શરૂ થયો છે. તાજેતરનો કિસ્સો મેઘાલયનો છે જ્યાં ખાસી સ્ટુડન્ટ્સ યુનિયન (કેએસયુ) ના સભ્યો અને બિન-આદિવાસીઓ વચ્ચે નાગરિકતા સુધારો કાયદાને લઈને ઘર્ષણ થયું હતું.
આ અથડામણ બાદ મેઘાલય પોલીસે સાવચેતીના પગલા તરીકે રાજ્યના છ જિલ્લાઓમાં ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત કરી શિલ્લોંગ એકત્રીકરણ અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં કર્ફ્યુ લગાવી દીધો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર મેઘાલયના પૂર્વ ખાસી હિલ્સ જિલ્લામાં સુધારેલા નાગરિકત્વ કાયદો (સીએએ) અને ઇનર લાઇન પરમિટ (આઈએલપી) પરની બેઠક દરમિયાન કેએસયુના સભ્યો અને બિન-આદિવાસીઓ વચ્ચે થયેલી અથડામણમાં એક વ્યક્તિનું મોત નીપજ્યું હતું, ત્યારબાદ છ જિલ્લામાં ઇન્ટરનેટ સેવાઓ આપવામાં આવી છે. બંધ કરાઈ છે.
અધિકારીઓએ જણાવ્યું છે કે રાજ્યના છ જિલ્લાઓ – પૂર્વ જૈંટીયા હિલ્સ, પશ્ચિમ જેન્ટિયા હિલ્સ, પૂર્વ ખાસી હિલ્સ, રી ભોઇ, પશ્ચિમ ખાસી હિલ્સ અને દક્ષિણ પશ્ચિમ ખાસી હિલ્સમાં શુક્રવારની રાતથી 48 48 કલાક માટે મોબાઈલ ઇન્ટરનેટ સેવાઓ સ્થગિત કરવામાં આવી છે. તે થઈ ગયું છે. એક સત્તાવાર આદેશમાં જણાવાયું છે કે શિલોંગ અને આજુબાજુના વિસ્તારોમાં 28 ફેબ્રુઆરીએ રાત્રે 10 થી 29 ફેબ્રુઆરીએ રાત્રે 8 વાગ્યા સુધી કર્ફ્યુ લગાવાયો છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x