આરોગ્ય

શુ આપ સાંધાના દુઃખાવાથી પીડાઓ છો ? તો જાણો તેનો રામબાણ ઈલાજ

આજે અમે તમને આવા ઘરેલું ઉપાયો વિશે જણાવીશું, ફક્ત સાત દિવસનો ઉપયોગ કરીને, તમે સાંધાના દુખાવાની સમસ્યાને મૂળમાંથી દૂર કરી શકો છો અને તંદુરસ્ત શરીર મેળવી શકો છો. મિત્રો, આજના સમયમાં સાંધાનો દુખાવો એક સામાન્ય સમસ્યા છે. દરેક વ્યક્તિને સાંધાના દુખાવાથી પરેશાન કરવામાં આવે છે,

વૃદ્ધો જ નહીં, યુવાનોમાં પણ સાંધાનો દુખાવો થવાની સમસ્યા શરૂ થઈ છે. જેના કારણે ઘૂંટણ, કમરમાં દુખાવો, ખભા, કાંડા અને હાથ-પગમાં દુખાવો થવાનો છે. હાડકાંની નબળાઇને કારણે સાંધાનો દુખાવો થાય છે. જ્યારે શરીરમાં કેલ્શિયમની ઉણપ હોય છે, ત્યારે હાડકાં નબળા થવા લાગે છે અને નબળાઇને કારણે સાંધાનો દુખાવો શરૂ થાય છે.

સાંધાનો દુખાવો મટાડવા માટે લોકો ઘણી બધી દવાઓ ખાય છે અને મોંઘા તેલનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ આ બધી ચીજોનો ઉપયોગ કરવા છતાં પણ તેમને દર્દમાં કોઈ રાહત થતી નથી.

મિત્રો, આજે અમે તમને આયુર્વેદની રેસિપી જણાવીશું, જેના ઉપયોગથી માત્ર સાત દિવસ સુધી તમે ચુમાંટારની જેમ સાંધાનો દુ ofખાવો દૂર કરી શકો છો અને ફરીથી ચલાવી શકો છો. મિત્રો આજની રેસીપીનો મુખ્ય ઘટક છે.

આંકડા નો છોડ

છેલ્લો છોડ એક દુર્લભ દવા નથી, તે ખેતરોમાં અથવા ઘરની આસપાસ ક્યાંય પણ જોવા મળે છે. આવા ગુણધર્મો છોડની આંખોમાં જોવા મળે છે, જેના કારણે સાંધાનો દુખાવો થોડીવારમાં અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

આ છોડનો દરેક ભાગ શરીર માટે ઉપયોગી છે, તમે તેના દાંડીમાંથી કાઢેલા તેના પાંદડા અને દૂધનો ઉપયોગ સાંધાનો દુખાવો મટાડવા માટે કરી શકો છો. ચાલો આપણે તેના ઉપયોગની રીત જાણીએ

આંકડા ના પાન નો સાંધા ના દુખાવા માટે નો ઈલાજ

સાંધાનો દુખાવો મટાડવા માટે, આંખોનું સાફ પર્ણ લો અને તેને ધોયા વિના તપેલી પર ગરમ કરો. હવે સરસવનું તેલ તેની સીધી બાજુ સરસવનું તેલ લગાવીને ગરમ કરો અને જ્યારે પાન સારી રીતે ગરમ થાય છે, ત્યારે તેને પાનમાંથી ઉતારી લો અને દોરાની મદદથી બાંધો જ્યાં તમને દુખાવો થાય છે. જેમ કે જો તમને તમારા ઘૂંટણમાં દુખાવો થાય છે તો તમે તેને રોકી શકો છો અને દિવસમાં બે વખત આ પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તિત કરી શકો છો.

જો તમે આ કરો છો, તો તે ઘૂંટણાનો દુખાવો મટાડશે અને જો તમને શરીરના અન્ય કોઈ ભાગમાં દુખાવો થાય છે, તો આ પાંદડા બાંધવાથી તે મટે છે. તેથી, તમે સાંધાનો દુખાવો દૂર કરવા માટે આંખના પાનનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આંકડાના દૂધ થી સાંધાનો દુખાવા ની સારવાર

સાંધાનો દુખાવો મટાડવા માટે, આંખોનું સાફ પર્ણ લો અને તેને ધોયા વિના તપેલી પર ગરમ કરો. હવે સરસવનું તેલ તેની સીધી બાજુ સરસવનું તેલ લગાવીને ગરમ કરો અને જ્યારે પાન સારી રીતે ગરમ થાય છે, ત્યારે તેને પાનમાંથી ઉતારી લો અને દોરાની મદદથી બાંધો જ્યાં તમને દુખાવો થાય છે. જેમ કે જો તમને તમારા ઘૂંટણમાં દુખાવો થાય છે તો તમે તેને રોકી શકો છો અને દિવસમાં બે વખત આ પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તિત કરી શકો છો.

જો તમે આ કરો છો, તો તે ઘૂંટણાનો દુખાવો મટાડશે અને જો તમને શરીરના અન્ય કોઈ ભાગમાં દુખાવો થાય છે, તો આ પાંદડા બાંધવાથી તે મટે છે. તેથી, તમે સાંધાનો દુખાવો દૂર કરવા માટે આંખના પાનનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

આંકડાના દૂધ થી સાંધાનો દુખાવા ની સારવાર

 છોડની આંખોમાંથી નીકળતું દુધ પણ સાંધાના દુખાવામાં રામબાણ જેવું કામ કરે છે. આ દૂધ સાંધાનો દુખાવો દૂર કરે છે અને તમને રાહત આપે છે. તમે આંખોના દૂધ સાથે ઉમેરો, દિવસમાં ત્રણ વખત માલિશ કરો અને દરરોજ આ પ્રક્રિયાને પુનરાવર્તિત કરો.

મિત્રો, આ ઉપાય કરતી વખતે ધ્યાન રાખજો કે અંતનું દૂધ તમારી આંખમાં ન જાય. જો આવું થાય છે, તો તે આંખોમાં અંધત્વ પેદા કરી શકે છે. તેથી, આ ઉપાય કરતી વખતે સાવચેત રહો. મિત્રો, છેલ્લા દૂધની માલિશ કરવાથી સાંધાનો દુખાવો દૂર થશે અને તમારી સમસ્યા કાયમ માટે મટાડશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x