ગાંધીનગરગુજરાત

PM મોદીના જન્મદિવસ નિમિત્તે મુખ્યમંત્રીએ AMC દ્વારા આયોજિત વૃક્ષારોપણ અભિયાનની શરૂઆત કરી

PM મોદીના જન્મદિવસ નિમિત્તે મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ દ્વારા AMC દ્વારા આયોજિત વૃક્ષારોપણ અભિયાનની શરૂઆત કરવામાં આવી હતી. મિશન મિલિયન ટ્રીઝ: વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના જન્મદિવસ નિમિત્તે, અમદાવાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (AMC) એ ગ્રીન અમદાવાદની પ્રતિબદ્ધતા સાથે મિશન મિલિયન ટ્રીઝ હેઠળ પીરાણા ડમ્પસાઈટ નજીક વૃક્ષારોપણની ઝુંબેશ હાથ ધરી હતી, જેનું ઉદ્ઘાટન મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે વૃક્ષારોપણ કરીને કર્યું હતું.

આ પ્રસંગે મુખ્યપ્રધાન ભૂપેન્દ્ર પટેલે સૌપ્રથમ ઉપસ્થિત સૌને વડાપ્રધાન નરેન્દ્રભાઈના જન્મદિવસ નિમિત્તે શુભેચ્છા પાઠવી હતી અને જણાવ્યું હતું કે કોર્પોરેશન (AMCA) એ વડાપ્રધાનને તેમના જન્મદિવસે એક લાખ 75 હજાર વૃક્ષારોપણ કરીને મોટી ભેટ આપી છે. વૃક્ષો વધુ ઓક્સિજન પ્રદાન કરો.મુખ્યમંત્રીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, વડાપ્રધાન નરેન્દ્રભાઈ એક દીર્ઘદ્રષ્ટિ ધરાવતા નેતા છે, તેમણે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે ઝડપી ગતિએ શરૂ કરેલી સેવા અને વિકાસની યાત્રાને અમે આગળ લઈ જઈ રહ્યા છીએ.મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે આપણે બધા કોરોના રોગચાળામાં ઓક્સિજન અને પ્રકૃતિનું મહત્વ વધુ સારી રીતે સમજી શક્યા છીએ. પ્રકૃતિનું સંતુલન જાળવવું ખૂબ જ જરૂરી છે. આબોહવા અંગે ચિંતિત નરેન્દ્રભાઈ મોદીએ પોતે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે વર્ષો પહેલા ક્લાઈમેટ ચેન્જનો અલગ વિભાગ શરૂ કર્યો હતો.

વડાપ્રધાને બેક ટુ બેઝિક્સનો મંત્ર આપ્યો છે. મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે પ્રકૃતિનું શોષણ અટકાવીને આપણે સૌ સાથે મળીને સંતુલન જાળવવા પ્રયત્ન કરીશું.ઉલ્લેખનીય છે કે AMC ગ્રીન અમદાવાદની પ્રતિબદ્ધતા સાથે ઓક્સિજન પાર્ક બનાવવા માટે ‘મિશન મિલિયન ટ્રી’ અંતર્ગત પીરાણા ડમ્પ સાઈટ ખાતે એક લાખ 75 હજાર વૃક્ષોનું વાવેતર કરશે.અમદાવાદ શહેરના મેયર કિરીટભાઈ પરમાર, ડે.મેયર ગીતાબેન પટેલ, સાંસદ કિરીટભાઈ સોલંકી, અમદાવાદ મ્યુનિ. કમિશનર લોચન સેહરા, સ્થાનિક ધારાસભ્યો, AMCના અધિકારીઓ, કોર્પોરેટરો, અધિકારીઓ અને નાગરિકો મોટી સંખ્યામાં ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x