ગુજરાત

બે મહાનગરપાલિકાને મુખ્યમંત્રીની ભેટ, વિકાસ કામો માટે રૂ. 291 કરોડ મંજૂર

ગાંધીનગર: મુખ્યમંત્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે રાજ્યના નગરો અને શહેરોમાં નાગરિક સુવિધાઓ અને કલ્યાણકારી કાર્યોના વિકાસ માટે સ્વર્ણ જયંતિ મુખ્ય મંત્રી શહેરી વિકાસ યોજનાને વધુ વેગ આપવાનું વિઝન અપનાવ્યું છે. આ સંદર્ભે મુખ્યમંત્રીએ રૂ. 291.રર કરોડ મંજૂર કરવામાં આવ્યા છે. ગુજરાત મ્યુનિસિપલ ફાયનાન્સ બોર્ડ દ્વારા મુખ્યમંત્રીને રજુ કરાયેલી દરખાસ્ત મુજબ વડોદરા મહાનગરપાલિકાને રૂ. 284.00 કરોડના કામોને તેમણે સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી આપી છે. પાણી પુરવઠો, ડ્રેનેજ, સ્ટ્રોમ ડ્રેઇન યોજના, સ્ટ્રીટ લાઈટ, બિલ્ડીંગ કન્સ્ટ્રક્શન પ્રોજેક્ટ વગેરે સહિત માળખાકીય વિકાસના 11 કામો માટે રૂ. રૂ.08.33 કરોડની સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી આપવામાં આવી છે.

 તેમણે પણ રૂ. 17.34 કરોડ મંજૂર કરવામાં આવ્યા છે. એટલું જ નહીં, વડોદરા મહાનગરમાં અર્બન મોબિલિટી પ્રોજેક્ટ હેઠળ રૂ. ભૂપેન્દ્ર પટેલે રૂ.ની ફાળવણી માટે સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી આપી છે. મુખ્યમંત્રીએ ગાંધીનગર મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનને મુખ્યમંત્રી સ્વર્ણિમ જયંતિ શહેરી વિકાસ યોજનામાંથી વર્ષ 2018-2020 માટે મુખ્યમંત્રી શહેરી સડક યોજના હેઠળ રૂ.7 કરોડ ફાળવવા માટે સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી પણ આપી છે. તે ગાંધીનગર મહાનગરપાલિકા દ્વારા રૂ. ગાંધીનગર શહેરમાં સમાવિષ્ટ ગામો ખોરજ, જાંદલ, અમિયાપુર, સુગડ, કોટેશ્વર અને ભાટના ટી.પી. બે નવા ડામર રોડ બનાવવા માટે 7 કરોડનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x