ગાંધીનગર

રિવરફ્રન્ટ પર ફાઈટર જેટનો એર શો યોજાશે, દેશભક્તિનો સંદેશ આપવા ત્રિરંગાના રંગો બનાવાશે

ગાંધીનગરમાં 18થી 22 ઓક્ટોબર દરમિયાન યોજાનાર ડિફેન્સ એક્સપોમાં 63થી વધુ દેશો ભાગ લેવાના છે. આ એક્સ્પો દરમિયાન અમદાવાદ એરપોર્ટ વ્યસ્ત રહેશે. ભારતીય વાયુસેના દ્વારા સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ ખાતે એર-શોનું પણ આયોજન કરવામાં આવશે. એરફોર્સ તિરંગાના રંગોથી આકાશમાં વિવિધ આકૃતિઓ બનાવીને દેશભક્તિનો સંદેશ આપશે.

એક્સ્પોમાં VVIP મહેમાનોને લાવવા માટે અમદાવાદ-ગાંધીનગરમાં 500 લક્ઝુરિયસ કાર અને 50 થી વધુ ફાઇવ સ્ટાર હોટેલ્સ બુક કરવામાં આવી છે. ડિફેન્સ એક્સ્પોમાં 63 થી વધુ દેશો ભાગ લે તેવી અપેક્ષા છે, જેમાં સંરક્ષણ સાધનો દર્શાવતા 1,000 સ્ટોલ મૂકવામાં આવશે. વિવિધ પ્રદર્શકો દ્વારા. વિવિધ દેશોના 120 થી વધુ પ્રદર્શકો હશે. ત્રણેય સેવાઓ, IAF, નૌકાદળના ચીફ ઓફ સ્ટાફ, જેમાં એર માર્શલ-ક્રમાંકિત AOC-in-C (એર ઓફિસર કમાન્ડર-ઇન-ચીફ) અને સંરક્ષણ પ્રધાન આ એક્સ્પોમાં ભાગ લેશે. ભારતીય વાયુસેના દ્વારા સાબરમતી રિવરફ્રન્ટ પર ફાઈટર જેટ્સનો એર-શો યોજાશે.

તમામ તૈયારીઓના ભાગરૂપે ગાંધીનગરમાં બેઠકોનો સિલસિલો શરૂ કરવામાં આવ્યો છે.ડિફેન્સ એરક્રાફ્ટની સુરક્ષા માટે અલગ પાર્કિંગની વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે.હાલમાં અમદાવાદ એરપોર્ટની ક્ષમતા 43 એરક્રાફ્ટ પાર્કિંગની છે જ્યાં ડિફેન્સ એરક્રાફ્ટની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખીને અલગથી પાર્કિંગની વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે.બુક કરાયેલી આ શહેરની હોટલોમાં ITC નર્મદા અમદાવાદ, ધ લીલા ગાંધીનગર, હયાત રિજન્સી આશ્રમ રોડ, હયાત વસ્ત્રાપુર, તાજ સ્કાય લાઇન સિંધુબહેન, નોવાટેલ એસજી હાઇવે, ક્રાઉન પ્લાઝા, એસજી હાઇવે, હિલોક, આંબલીનો સમાવેશ થાય છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x