રાષ્ટ્રીય

સ્પીકરની ખુરશીને લઈ ‘INDIA’ એ NDAનું ગણિત બગાડ્યું! ટીડીપીને આપી આ મોટી ઓફર

26 જૂને નક્કી થશે કે લોકસભા સ્પીકર પદ કોને મળશે? ભાજપે એનડીએ ગઠબંધનમાં સર્વસંમતિ બનાવવાની જવાબદારી રાજનાથ સિંહને સોંપી છે. બીજી તરફ જેડીયુએ પણ સ્પીકરને લઈને પોતાનું વલણ સ્પષ્ટ કર્યું છે.કોણ બનશે સ્પીકર? આ પ્રશ્ન મોટો બની રહ્યો છે. ભાજપ (BJP) કોઈપણ ભોગે સ્પીકરની ખુરશી પોતાની પાસે રાખવા માંગે છે અને આ માટે પાર્ટીએ એનડીએ સહયોગીઓ સાથે વાત કરવાની જવાબદારી રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહને (Rajnath Singh) આપી છે. 24 જૂનથી શરૂ થઈ રહેલા સંસદ સત્ર (Parliament Session)માટે રાજનાથ સિંહના ઘરે એક બેઠક પણ યોજાઈ હતી. સંસદ સત્ર કેવી રીતે આગળ વધવું તે અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. પરંતુ સૌની નજર તેના પર છે કે ભાજપ (BJP) કોને સ્પીકર બનાવશે અને કોને ડેપ્યુટી સ્પીકર (Deputy Speaker) બનાવશે?

9 જૂનના રોજ નરેન્દ્ર મોદીએ ત્રીજી વખત પીએમ તરીકે શપથ લીધા હતા. હવે 26 જૂને નક્કી થશે કે લોકસભા સ્પીકર પદ કોની જશે? ભાજપે મહાગઠબંધનમાં સર્વસંમતિ બનાવવાની જવાબદારી રાજનાથ સિંહને સોંપી છે. રાજનાથ સિંહના ઘરે એક બેઠક યોજાઈ હતી, જેમાં જેપી નડ્ડા, કિરેન રિજિજુ, રામ મોહન નાયડુ, ચિરાગ પાસવાન અને લલ્લન સિંહ સહિત ઘણા નેતાઓ હાજર રહ્યા હતા.

જેડીયુએ સ્પીકર પદને લઈને પોતાનું વલણ સ્પષ્ટ કર્યું છે. જેડીયુના પ્રસ્પીકર કેસી ત્યાગીનું કહેવું છે કે ગઠબંધનમાં સૌથી મોટી પાર્ટીને સ્પીકર પદ પર અધિકાર છે. એનડીએમાં ભાજપ (BJP) સૌથી મોટી પાર્ટી છે, તેથી સ્પીકર પદ પર ભાજપ (BJP)નો અધિકાર છે. અમે આ અંગે ખૂબ જ સ્પષ્ટ છીએ અને એનડીએને કોઈપણ રીતે નબળું પાડવા માંગતા નથી.

જો કે ભાજપ (BJP)માં એવું જોવા મળે છે કે જેમના નામ ચર્ચામાં આવે છે, તેમના નામ યાદીમાં ક્યાંય નથી. તેના બદલે ચોંકાવનારા નામો બહાર આવે છે. આવી સ્થિતિમાં સ્પીકરના નામને લઈને માત્ર અટકળો લગાવવામાં આવી રહી છે.

વિપક્ષે ટીડીપી અને જેડીયુને ઓફર આપી હતી

વિપક્ષે વારંવાર કહ્યું છે કે જેડીયુ અને ટીડીપી સ્પીકર અને ડેપ્યુટી સ્પીકર (Deputy Speaker) પદ માટે પ્રયાસ કરે. સંજય રાઉતે પહેલા જ કહ્યું છે કે જો TDP ઉમેદવાર ઉભા કરશે તો ઈન્ડિયા એલાયન્સ તેને સમર્થન આપશે. જો લોકસભામાં નંબર ગેમની વાત કરીએ તો NDA પાસે 293 સાંસદોનું સમર્થન છે. તે જ સમયે, ઇન્ડિયા એલાયન્સ પાસે માત્ર 233 સાંસદોનું સમર્થન છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x