રાષ્ટ્રીય

દિલ્હી અગ્નિકાંડ: પીએમ મોદી, સીએમ કેજરીવાલે વળતરની કરી જાહેરાત

નવી દિલ્હી
ફાયર સર્વિસના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે આગ અંગેની માહિતી સવારે 5.22 વાગ્યે મળી હતી, ત્યારબાદ 34 ફાયર એન્જિનોને ઘટના સ્થળે મોકલવામાં આવ્યા હતા. તેમણે જણાવ્યું હતું કે, રહેણાંક વિસ્તારમાં આવેલી ફેક્ટરીમાં આગ લાગતી વખતે 50 થી વધુ લોકો હતા. દિલ્હી સરકારે પણ મૃતકોના સગાઓને 10 લાખ રૂપિયા અને ઈજાગ્રસ્તોને 1 લાખ રૂપિયા વળતર આપવાની જાહેરાત કરી છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પણ મૃતકોના પરિવારોને 2-2 લાખ રૂપિયા અને ગંભીર રીતે ઘાયલ લોકોને વડા પ્રધાન રાહત ફંડમાંથી 50,000 રૂપિયાની સહાય આપવાની જાહેરાત કરી છે. ભાજપનું દિલ્હી એકમ 5-5 લાખ રૂપિયાની સહાય પણ આપશે.
બિહારના મૃત મજૂરના પરિવારને વળતર મળશે
આ ઘટનામાં મૃત્યુ પામેલા મોટાભાગના કામદારો યુપી-બિહારના હતા, તેથી બિહારના મુખ્ય પ્રધાન નીતીશ કુમારે પણ વળતરની જાહેરાત કરી છે. તેમણે કહ્યું કે, બિહારના મૃતક મજૂરોના પરિવારજનોને બે લાખ રૂપિયા વળતર આપવામાં આવશે. આ ઘટનામાં મૃત્યુ પામેલા અને ઈજાગ્રસ્તોને વડા પ્રધાનના રાષ્ટ્રીય રાહત ભંડોળમાંથી વળતર આપવા માટે પીએમ ફંડમાંથી બે લાખની સહાય પણ જાહેર કરવામાં આવી છે. મૃતકના સંબંધીઓને બે લાખ રૂપિયા અને ગંભીર રીતે ઘાયલ લોકોને 50 હજાર રૂપિયા વળતર આપવામાં આવશે.
કેજરીવાલે 10 લાખ રૂપિયા વળતરની જાહેરાત કરી
મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલે ઘટના સ્થળની મુલાકાત લીધી હતી. મુખ્યમંત્રીએ મૃતકોના પરિવારજનોને 10 લાખ રૂપિયા વળતરની જાહેરાત કરી હતી. કેજરીવાલે આ ઘટનામાં ડૂબી ગયેલા લોકોને એક લાખ રૂપિયા વળતરની જાહેરાત કરી છે. કેજરીવાલે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે સરકાર ગુનેગારને બક્ષશે નહીં અને કડક સજા મળશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x