રાષ્ટ્રીય

સોનિયા ગાંધી ના જન્મ દિન પર પીએમ સહિત ઘણા નેતાઓએ પાઠવ્યા અભિનંદન

નવી દિલ્હી
કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ સોનિયા ગાંધી સોમવારે 73 વર્ષના થયા. તેમના જન્મ દિવસે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સહિત ઘણા નેતાઓએ તેમના જન્મદિવસની શુભકામના પાઠવી. જોકે, દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં મહિલાઓ પર બળાત્કારની વધતી ઘટનાઓને કારણે સોનિયા ગાંધીએ કહ્યું હતું કે તે સોમવારે તેમનો જન્મદિવસ નથી મનાવી રહી કારણ કે તે આ ઘટનાઓથી દુ: ખી છે. સોનિયાના જન્મદિવસ પર, તેમના ઘરની બહાર કોંગ્રેસના કાર્યકરો તેમના જન્મદિવસની શુભેચ્છા પાઠવવા આવ્યા હતા.
વડા પ્રધાન મોદીએ તેમના જન્મદિવસ પર ટ્વીટ કર્યું, ‘સોનિયા ગાંધીને જન્મદિવસની શુભકામના. હું તેમના લાંબા જીવન અને સારા સ્વાસ્થ્ય માટે પ્રાર્થના કરું છું. કોંગ્રેસે તેના ટ્વિટર હેન્ડલ પર લખ્યું કે, ‘સોનિયા ગાંધી અમારી શક્તિ અને આપણા મહાન નેતા છે. જેણે મહિલાઓની શક્તિ, આપણા દેશની સંસ્કૃતિ અને આપણા દેશની પ્રજાની ક્ષમતાને મૂર્તિમંત કરી છે તેને જન્મદિવસની શુભેચ્છા.
હરિયાણા પ્રદેશ કોંગ્રેસ સમિતિના અધ્યક્ષ કુમારી સેલજાએ જણાવ્યું હતું કે સોનિયા ગાંધીને તેમના 73 મા જન્મદિવસ પર ખૂબ ખૂબ શુભકામનાઓ. આપણા દેશ માટે આપના બલિદાન, પ્રતિબદ્ધતા, નિર્ણાયક નેતૃત્વ અને અવિરત મહેનત હંમેશાં અમને પ્રેરણા આપે છે. હું ભગવાનને સારા સ્વાસ્થ્ય અને દીર્ધાયુષ્યની ઇચ્છા કરું છું. ડીએમકે નેતા એમ.કે. સ્ટાલિન, પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જી અને અન્ય ઘણા નેતાઓએ પણ સોનિયા ગાંધીને તેમના જન્મદિવસ પર અભિનંદન આપ્યા હતા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *