રાષ્ટ્રીય

કર્નાટક કોંગ્રસ ને મોટો ફટકો, સિદ્ધારમૈયાએ આપ્યું રાજીનામું

બેંગલુરુ
કર્ણાટકમાં કોંગ્રેસને ડબલ ઝટકો લાગ્યો છે. એક, પેટા-ચૂંટણીઓમાં પાર્ટીને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો છે. તે જ સમયે, પાર્ટીની હાર બાદ કોંગ્રેસ વિધાનસભા પક્ષના નેતા સિદ્ધારમૈયાએ તેમના પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું છે. તેમણે વિપક્ષી નેતા પદેથી રાજીનામું પણ આપી દીધું છે. અમને જણાવી દઇએ કે 15 બેઠકોની પેટા ચૂંટણીમાં, જ્યાં ભાજપ 12 બેઠકો પર વિજેતા પક્ષે છે, ત્યાં કોંગ્રેસના ખાતામાં માત્ર બે બેઠકો જ જોવા મળે છે. જ્યારે ગત ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસ પાસે આ બેઠકોમાંથી 12 બેઠકો હતી.
રાજીનામાની ઘોષણા કરતા સિદ્ધારમૈયાએ કહ્યું કે, “ધારાસભ્ય પક્ષના નેતા તરીકે, મારી ફરજ લોકશાહીનું સન્માન લેવાનું છે.” મેં રાજીનામું સોનિયા ગાંધીને સુપરત કર્યું છે. સિદ્ધારમૈયા કર્ણાટકમાં પાર્ટીના વરિષ્ઠ નેતા છે. તેઓ પાંચ વર્ષ સુધી કર્ણાટકના સીએમ પણ રહ્યા છે. મુખ્ય ચૂંટણીમાં કોંગ્રેસને બહુમતી ન મળતાં તેમને ધારાસભ્ય પક્ષના નેતા બનાવવામાં આવ્યા હતા. કર્ણાટકની 15 વિધાનસભા બેઠકો પર યોજાયેલી પેટા ચૂંટણીમાં ભાજપને મોટો વિજય મળ્યો છે. પાર્ટીએ 10 બેઠકો જીતી લીધી છે અને તેના ઉમેદવારો બેમાં આગળ છે. પેટાચૂંટણીના પરિણામો સાથે, સીએમ બીએસ યેદિયુરપ્પાએ રાહતનો શ્વાસ લીધો છે. 224 સભ્યોવાળા ગૃહમાં ભાજપ પાસે સ્પષ્ટ બહુમતી છે.
યેદિયુરપ્પાએ કહ્યું – હવે સરકાર કોઈ પણ સમસ્યા વિના ચાલશે
પેટાચૂંટણીમાં ભાજપની જીત પર સીએમ યેદિયુરપ્પાએ ખુશી વ્યક્ત કરી કે હવે કાયમી સરકાર કોઈ પણ સમસ્યા વિના ચલાવી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે યેદિયુરપ્પાને પેટા ચૂંટણીમાં સત્તા પર રહેવા માટે છ બેઠકો જીતવી પડી હતી. બીજી તરફ કોંગ્રેસને માત્ર બે બેઠકો મળી છે. પરિણામથી કોંગ્રેસની છાવણી ઉદાસીન છે. સવારે 11 વાગ્યે વલણો જોતાં કોંગ્રેસે હાર સ્વીકારી. કોંગ્રેસ નેતા ડી.કે.શિવકુમારે હાર સ્વીકારીને કહ્યું કે, ‘આપણે 15 બેઠકો પર મતદારોના આદેશ સાથે સહમત થવું પડશે. લોકોએ ડિફેક્ટર્સ સ્વીકાર્યા છે. અમે છોડી દીધી છે, મને નથી માનતું કે આપણે નિરાશ થવાની જરૂર છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *