રાષ્ટ્રીય

રેપ ઈન ઈન્ડિયા: માફી માંગવાથી રાહુલ ગાંધીનો ઇનકાર, મુદ્દા ભટકાવી રહી ભાજપ

નવી દિલ્હી
કોંગ્રેસના સાંસદ રાહુલ ગાંધીએ ‘રેપ ઈન ઈન્ડિયા’ માં તેમની ટિપ્પણી બદલ માફી માંગવાનો સ્પષ્ટ ઇનકાર કરી દીધો છે. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે હું આ માટે ક્યારેય માફી માંગશે નહીં. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીને ‘બળાત્કારની રાજધાની’ ગણાવી હતી. હવે આ મુદ્દે ધ્યાન ભટકાવવા ભાજપના લોકો અવાજ ઉઠાવી રહ્યા છે. વડા પ્રધાને ‘મેક ઇન ઇન્ડિયા’ વિશે વાત કરી હતી, તેથી મેં વિચાર્યું … અખબારમાં દૈનિક બળાત્કારના સમાચાર છે, ભાજપના ધારાસભ્યએ ઉન્નાવમાં મહિલા પર બળાત્કાર કર્યો, અખબારમાં વાંચીને … તેથી મેં બળાત્કાર ગુજાર્યો ભારત ક્યાં છે?
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે ‘ઉત્તર પૂર્વ સળગાવી દેવામાં આવ્યું છે. આ મુદ્દા તરફ ધ્યાન હટાવવા માટે, અમારા નિવેદનને બેકારી અને મંદીથી ધ્યાન દોરવા માટે એક મુદ્દો બનાવવામાં આવી રહ્યો છે. હું તેમની પાસે ક્યારેય માફી માંગશે નહીં. નરેન્દ્ર મોદીએ દિલ્હીને બળાત્કારની રાજધાની ગણાવી હતી. મેં એટલું કહ્યું કે વડા પ્રધાન ‘મેક ઇન ઈન્ડિયા’ વિશે વાત કરે છે, પરંતુ ‘ભારતમાં બળાત્કાર’ ક્યાં થયો છે. રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે મોદીએ ઈશાન સળગાવવા બદલ માફી માંગવી જોઈએ. મોદીએ ભારતની અર્થવ્યવસ્થા ડૂબવા બદલ માફી માંગવી જોઇએ. આ પહેલા ઝારખંડના ગોડ્ડામાં ચૂંટણી રેલીમાં કરવામાં આવેલી ટિપ્પણી અંગે શુક્રવારે લોકસભામાં ભારે હોબાળો થયો હતો અને ભાજપના સાંસદોએ રાહુલ ગાંધીને માફી માંગવા જણાવ્યું હતું.
ખરેખર, ઝારખંડના ગોડ્ડામાં ચૂંટણી સભાને સંબોધન કરતી વખતે રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે (વડા પ્રધાન) નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું, ‘મેક ઈન ઈન્ડિયા’, પણ આજે તમે જ્યાં જુઓ ત્યાં ‘રેપ ઇન ઇન્ડિયા’ દેખાય છે … જવાબ નરેન્દ્ર મોદી (કી પાર્ટી) ના ધારાસભ્ય રાજ્યમાં મહિલા પર બળાત્કાર કરે છે, પછી તે દુર્ઘટનાનો શિકાર બને છે, પરંતુ નરેન્દ્ર મોદી એક પણ શબ્દ બોલતા નથી … “તેમણે વધુમાં કહ્યું,” નરેન્દ્ર મોદી કહે છે, ‘બેટી બચા , બેટી પhaાવો “”, પરંતુ તેઓ કદી નથી કહેતા કે દીકરીઓને કોને બચાવવા … તેઓને ભાજપના ધારાસભ્યોથી બચાવવું પડશે … “તમને જણાવી દઈએ કે સ્મૃતિ ઈરાનીએ હંગામો મચાવ્યા બાદ સંસદમાંથી બહાર નીકળ્યા હતા. ભારતના લોકો ગાંધીજીના કહેવાને ક્યારેય માફ નહીં કરે. સ્મૃતિ ઈરાનીએ પણ સંસદમાં રાહુલ ગાંધી પાસે માફી માંગી હતી.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x