રાષ્ટ્રીય

રાષ્ટ્રીય ચિલ્ડ્રન એવોર્ડ વિજેતા બાળકોને મળ્યા વડા પ્રધાન, કહી મોટી વાત

નવી દિલ્હી
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે નવી દિલ્હીમાં રાષ્ટ્રીય ચિલ્ડ્રન એવોર્ડના 49 બાળકોને મળ્યા. તેણે કહ્યું કે તમારું સાહસ મને પ્રેરણા પણ આપે છે. હું તમારી વાર્તા સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરીશ. પીએમ મોદીએ કહ્યું હતું કે થોડા સમય પહેલા તમારી સાથે પરિચિત થયા દરમિયાન મને ખરેખર આશ્ચર્ય થયું હતું. તમે બધાએ જુદા જુદા ક્ષેત્રોમાં જે રીતે પ્રયત્ન કર્યો છે, આટલી નાની ઉંમરે તમે જે કાર્ય કર્યું છે તે આશ્ચર્યજનક છે. તેમણે કહ્યું કે આટલી નાની ઉંમરે, જેમ કે તમે બધાએ જુદા જુદા ક્ષેત્રોમાં કંઇક બતાવ્યું છે, તે પછી તમને કંઈક સારું કરવાની ઇચ્છા થશે. એક રીતે, આ જીવનની શરૂઆત છે. તમે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં હિંમત બતાવી, કોઈએ વિવિધ ક્ષેત્રમાં સિદ્ધિઓ હાંસલ કરી.
પી.એમ.એ કહ્યું કે મેં લાલ કિલ્લાને ફરજ પર જણાવી દીધું છે. મોટે ભાગે અમે સત્તા પર ભાર મૂકે છે. તમે જે રીતે તમારા સમાજ પ્રત્યે, રાષ્ટ્ર પ્રત્યેની તમારી ફરજ વિશે જાગૃત છો તે જોતાં તમને ગર્વ થાય છે. તમે બધા કહેવા માટે ખૂબ જ નાના છો, પરંતુ તમે જે કામ કર્યું છે તે કરવાની વાત છોડી દો, મોટા લોકો પણ તે વિચારવામાં પરસેવા પામે છે.
તેમણે કહ્યું કે જ્યારે પણ હું યુવા સાથીઓના સાહસો વિશે સાંભળું છું, ત્યારે હું પણ પ્રેરણા અનુભવું છું. તમારા જેવા બાળકોમાં છુપાયેલી પ્રતિભાને પ્રોત્સાહન આપવા આ રાષ્ટ્રીય એવોર્ડ્સનો વિસ્તાર વધારવામાં આવ્યો છે. કૃપા કરી કહો કે પ્રજાસત્તાક દિન નિમિત્તે આ બાળકોનું સન્માન કરવામાં આવશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *