રાષ્ટ્રીય

10 ફેબ્રુઆરીએ શાહીન બાગમાં વિરોધ વિરુદ્ધની અરજીઓની સુનાવણી: સુપ્રીમ કોર્ટ

નવી દિલ્હી
સુપ્રીમ કોર્ટે કહ્યું છે કે તે 10 ફેબ્રુઆરીએ શાહીન બાગમાં વિરોધ વિરુદ્ધની અરજીઓની સુનાવણી કરશે કારણ કે તે શુક્રવારે કેસની સુનાવણી કરીને દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવા માંગતો નથી. અમને જણાવી દઈએ કે શનિવારે દિલ્હીમાં મતદાન યોજાશે. ન્યાયાધીશ એસ.કે. કૌલ અને ન્યાયાધીશ કે.એમ. જોસેફની ખંડપીઠે કહ્યું કે અમે સમજીએ છીએ કે એક સમસ્યા છે અને આપણે તેને કેવી રીતે હલ કરવું તે જોવું રહ્યું. અમે તેને સોમવારે સાંભળીશું. તો પછી આપણે સારી સ્થિતિમાં રહીશું.
જ્યારે અરજદારોમાંથી એક તરફે વકીલે હાજર રહેતાં કહ્યું કે દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે ફેબ્રુઆરીએ મતદાન થવાનું હતું, ત્યારે બેંચે કહ્યું કે અમે ફક્ત એટલું જ કહી રહ્યા છીએ કે સોમવારે આવો. આપણે શા માટે તેના પર પ્રભાવ પાડવો જોઈએ?
તે જ સમયે, આવતીકાલે યોજાનારી દિલ્હી વિધાનસભાની ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને શાહીન બાગનો વિસ્તાર ખૂબ સંવેદનશીલ માનવામાં આવે છે. દિલ્હી ચૂંટણી પંચે આ વિસ્તારના તમામ પાંચ મતદાન કેન્દ્રોને સંવેદનશીલ તરીકે વર્ગીકૃત કર્યા છે. દિલ્હીના મુખ્ય ચૂંટણી અધિકારી (સીઇઓ) રણબીરસિંહે જણાવ્યું હતું કે મતદારોનો વિશ્વાસ વધારવા માટે સુરક્ષા દળો આ વિસ્તારમાં કૂચ કરશે અને પેટ્રોલીંગ કરશે. પોલીસ દળ અને ચૂંટણી કર્મચારીઓ જાગ્રત રહેશે અને પરિસ્થિતિની દેખરેખ હંમેશા કરશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x