મનોરંજનરાષ્ટ્રીય

J&K: શિકારા ફિલ્મ રિલીઝને રોકવા માટેની અરજીને હાઈ કોર્ટે ફગાવી

જમ્મુ
જમ્મુ-કાશ્મીરની હાઇકોર્ટે શિકરા ફિલ્મના રિલીઝ પર રોક લગાવવા માંગતી અરજીને ફગાવી દીધી છે. ન્યાયાધીશે કાશ્મીરી પંડિતોના વિસ્થાપનને રોકવા અને તેમાં વિવાદાસ્પદ દ્રશ્યો હટાવવા માટે દાખલ કરેલી અરજી પર સુનાવણી પછી જમ્મુ-કાશ્મીર હાઈકોર્ટમાં શુક્રવારે શિકરા ફિલ્મના પ્રકાશન માટે મંજૂરી આપી હતી.
નિર્માતા-દિગ્દર્શક વિધુ વિનોદ ચોપડાની ફિલ્મ શિકારા પર પ્રતિબંધ મૂકવા માટે કાશ્મીરના ત્રણ લોકો મજીદ હૈદરી, ઇફ્તીકાર અહેમદ મિસ્ગર અને ઇરફાન હાફિઝે જમ્મુ-કાશ્મીર હાઈકોર્ટમાં પીઆઈએલ દાખલ કરી હતી. ગુરુવારે આ અરજીની સુનાવણી હાઇ કોર્ટમાં જસ્ટિસ અલી મોહમ્મદ મગરે અને જસ્ટિસ ધીરજ ઠાકુરની ડિવિઝન બેંચ દ્વારા કરવામાં આવી હતી.
અરજદારોએ અદાલતને વિનંતી કરી છે કે જ્યાં સુધી સક્ષમ ઓથોરિટી ફિલ્મની સમીક્ષા ન કરે અને જરૂરી સુધારા ન કરે ત્યાં સુધી ફિલ્મ પર પ્રતિબંધ મૂકવો જોઈએ. તેમણે કહ્યું કે ફિલ્મમાંથી બધા દ્રશ્યો અને સંવાદો દૂર કરવા જોઈએ જેનાથી દેશમાં ખાસ કરીને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં કોમી ધ્રુવીકરણ થઈ શકે. તેમણે કોર્ટને વિનંતી કરી છે કે સંબંધિત પક્ષને આ અરજી અંગે અંતિમ નિર્ણય ન આવે ત્યાં સુધી ફિલ્મના રિલીઝ પર રોક લગાવવાનો નિર્દેશ આપવામાં આવે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *