આંતરરાષ્ટ્રીય

ભયાનક દિવસો આવી રહ્યા છે : ટ્રમ્પ, અમેરિકામાં એક જ દિવસમાં 1 હજારથી વધુના મોત

વોશિંગ્ટન :

અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પે બુધવારે કહ્યું હતું કે તેઓ કોરોનાવાયરસના કેસો અને ચાઇના દ્વારા જાહેર કરવામાં આવતા મૃત્યુની સંખ્યાની સચોટતાની પુષ્ટિ કરી શક્યા નથી. હું ચીનનો એકાઉન્ટન્ટ નથી. તેઓએ અમેરિકોને ચેતવણી આપતા જણાવ્યું છે કે, “ભયાનક” દિવસો આવી રહ્યા છે ટેનિસ અમે લડવાની તાકાત રાખો. બીજી બાજુ અમેરિકન કોરોના ટાસ્ક ફોર્સ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું હતું કે, “અમે ચીનથી આવતા કોઈપણ કોરોનાગ્રસ્ત આંકડાની પુષ્ટિ કરવાની સ્થિતિમાં નથી, અમારી પાસે તે સંખ્યામાંથી કોઈની પુષ્ટિ કરવાની કોઈ રીત પણ નથી” સાથે ટ્રમ્પે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, “આપણો દેશ એક મહાન રાષ્ટ્રીય અજમાયશની વચ્ચે છે, અમે ખૂબ જ અઘરા બે અઠવાડિયા પસાર કરીશું.”
અમેરિકાએ બુધવારે પહેલીવાર એક જ દિવસમાં 1000 કોરોનાવાયરસ મૃત્યુમાં ટોચનું સ્થાન લીધું છે, જે અમેરિકાની બે જીવલેણ બીમારીઓ ફેફસાના કેન્સર અને ફલૂ કરતા વધારે છે. બુધવારે રાત્રે અમેરિકામાં અત્યાર સુધીમાં 2 લાખથી વધુ લોકો કોરોના અસરગ્રસ્ત થયા છે અને 5 હજારથી વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. ફેફસાના કેન્સરથી દરરોજ 433 લોકો માર્યા જાય છે જયારે સ્તન કેન્સર એક દિવસમાં લગભગ 116 અમેરિકનોને મારી નાખે છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x