ગાંધીનગર

ગાંધીનગર શહેરના જૂના સેક્ટરોમાં એક સપ્તાહ કરતાં વધુ સમયથી પાણીની સમસ્યા

ગાંધીનગરઃ શહેરના રહીશોને નર્મદાનું પાણી ફિલ્ટર કરવામાં આવતું હોવા છતાં જૂના સેક્ટરોમાં આવતા ગંદા પાણીને કારણે રહીશોના આરોગ્ય સામે ખતરો જોવા મળી રહ્યો છે. જૂના સેક્ટરોમાં ભારે પાણી આવતું હોવાથી ફિલ્ટરેશન યોગ્ય રીતે કામ કરતું ન હોવાનું લોકો જણાવી રહ્યાં છે. ત્યારે આ પાણી પીવા માટે ઉપલબ્ધ હોવાથી ગાળણની પ્રક્રિયા ઝડપી કરવામાં આવે તેવી લોકોમાંથી માંગ ઉઠી છે.કેનાલ મારફતે આવતા નર્મદા નદીના પાણીમાં વિવિધ પ્રકારના કચરો હોવાથી તેને સીધું પીવું સ્વાસ્થ્ય માટે યોગ્ય નથી, તેથી પાણી ફિલ્ટર થાય છે.

નર્મદાના પાણીને ફિલ્ટર કરવા માટે બે મોટા ફિલ્ટર પ્લાન્ટ લગાવવામાં આવ્યા છે. પાણી પુરવઠા વિભાગે પહેલેથી જ કહ્યું છે કે તેની પાસે પૂરતા પ્રમાણમાં પાણી ફિલ્ટર કરવાની ક્ષમતા છે. જો કે, નગરના જૂના સેક્ટરના રહીશો છેલ્લા એક સપ્તાહથી પાણીની ભારે હાલાકી ભોગવી રહ્યા છે. પાણી એટલું છીછરું છે કે, સ્ટીલના વાસણમાં પાણી ભર્યા પછી પણ તેનું તળિયું દેખાતું નથી.છછલા પાણીને કારણે સ્થાનિક લોકોને પીવા માટે બહારથી પાણીની બોટલો મંગાવવી પડે છે. ગ્રાહકો દૂષિત પાણી પીવાના સ્વાસ્થ્યના જોખમો વિશે ચિંતિત છે. નવા સેક્ટરોમાં જ્યાં ઉચ્ચ અધિકારીઓ રહે છે અને મંત્રીઓના રહેઠાણના વિસ્તારોમાં પાણી આવતું નથી તેવો આક્ષેપ પણ થઈ રહ્યો છે. આથી જૂના વિસ્તારોમાં સપ્લાય થતા પાણીનું યોગ્ય ફિલ્ટરેશન કરવામાં આવે તેવી માંગ ઉઠી છે. જૂના સેક્ટરોમાં આવતા પાણી અંગે વોટર ફિલ્ટરેશનની કામગીરી સાથે સંકળાયેલા સૂત્રોનું કહેવું છે કે પાણી પીવાલાયક છે અને તેનાથી સ્વાસ્થ્યને કોઈ ખતરો નથી. આ પાણીને ઉકાળીને પીવાની પણ અપીલ કરવામાં આવી છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x