ગાંધીનગરગુજરાતરાષ્ટ્રીય

નિશાન પ્રદાન: હવે પ્રેસિડેન્ટનો રંગ ‘ગુજરાત પોલીસ’ યુનિફોર્મમાં લગાવાશે

અમદાવાદ
રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અથવા નિશાન’ હવે ગુજરાત પોલીસ યુનિફોર્મ નું ગૌરવ અને ગૌરવ વધારશે. આ સન્માન રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા સશસ્ત્ર દળો (સશસ્ત્ર ફોર્સ), પાર સૈન્ય ફોર્સ અને રાજ્ય પોલીસ દળો ને આપવામાં આવેશે. જે સર્વોત્તમ સન્માન છે. 15 ડિસેમ્બરે આ સન્માન પ્રાપ્ત કર્યા પછી, ગુજરાત પોલીસ દેશનું આ 7 મો પોલીસ દળ બનશે, જેને આ સન્માન મળ્યું છે. આ પછી, ગુજરાત પોલીસ પરેડ સહિતના વિશિષ્ટ પ્રસંગોએ ગણવેશના ડાબા ખભા પર ‘રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અથવા નિશાન’ પહેરશે અને તેમના રાજ્યનું ગૌરવ વધારશે. આ સન્માન મેળવવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે અને દરેક પોલીસ દળ માટે ગૌરવનું પ્રતીક છે. આ સન્માન મેળવવા બદલ ગુજરાતના પોલીસ મહાનિર્દેશક (ડીજીપી) એ તેમના પોલીસ દળને અભિનંદન પાઠવ્યા છે.
ઉપરાષ્ટ્રપતિ વેંકૈયા નાયડુ આ એવોર્ડ આપશે
વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ વેંકૈયા નાયડુ (વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ વેંકૈયા નાઈડુ) એ રવિવાર, 15 ડિસેમ્બરે ગુજરાત પોલીસ એકેડેમી (ગુજરત પોલિસ એકેડેમી) ખાતે ગાંધીનગર નજીક કરાઇ નામના સ્થળે સંચાલિત થનારી એક વિશેષ અને ભવ્ય સમારોહમાં ગુજરાત પોલીસને ‘રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અથવા નિશાન’ એનાયત કરાયો હતો. કરશે આ પછી આ સન્માનનું પ્રતીક ગુજરાતના તમામ પોલીસ કર્મચારીઓ અને અધિકારીઓના ગણવેશ ઉપર જોવા મળશે. ગણવેશ ડાબા ખભા પર આ સન્માનનો લોગો અથવા પ્રતીક સહન કરશે. જ્યારે પણ પરેડ થાય છે, ત્યારે ગુજરાત પોલીસ રાષ્ટ્રધ્વજ સાથે ‘રાષ્ટ્રપતિનો રંગ અથવા નિશાન’ એવોર્ડ પણ રાખશે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x