રાષ્ટ્રીય

ઉત્તર ભારતમાં તીવ્ર ઠંડી, દિલ્હીમાં ધુમ્મસના કારણે રેલ, માર્ગ અને હવાઈ ટ્રાફિક પ્રભાવિત

નવી દિલ્હી
ઉત્તર ભારતમાં તીવ્ર ઠંડી વચ્ચે શુક્રવારે સવારે દિલ્હી-એનસીઆર ગાઢ ધુમ્મસમાં છવાયું ગયું છે. આની રેલ, માર્ગ અને હવાઈ ટ્રાફિક પર જબરદસ્ત અસર પડી. દ્રશ્યતામાં ઘટાડો થવાને કારણે દિલ્હીમાં 750 થી વધુ ફ્લાઇટ્સને અસર થઈ, જ્યારે 100 ટ્રેનો મોડી દોડી રહી હતી. આઈજીઆઈ એરપોર્ટ પર 19 ફ્લાઇટ્સ રદ કરવી પડી હતી. તે જ સમયે, વાહનો સવારના સમયે રસ્તાઓ પર જતા હતા. જેમ જેમ સાંજ વધતી ગઈ તેમ તેમ ધુમ્મસ ગાer બન્યું. હવામાન વિભાગે શનિવારે હળવા વરસાદ અને ધુમ્મસ વધતા તાપમાનમાં વધુ ઘટાડો થવાની સંભાવના વ્યક્ત કરી હતી.
હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર હિમાચલ પ્રદેશ અને જમ્મુ-કાશ્મીરમાં તાજી બરફવર્ષા વચ્ચે શુક્રવારે સવારે દિલ્હીમાં હવામાં ભેજ 100 ટકા પર પહોંચી ગયો છે. તાપમાન 6.4 ડિગ્રી સેલ્સિયસ હતું. આ ગા d ધુમ્મસને લીધે. સવારે 5:30 વાગ્યે પાલમ એરપોર્ટ પર દૃશ્યતા શૂન્ય હતી. રાત્રે 8:30 વાગ્યે, પાલમની દૃશ્યતા લગભગ 50 મીટર અને સફદરજંગમાં 100 મીટરની હતી. જેમ જેમ દિવસ વધતો ગયો તેમ તેમ તેમાં સુધારો થયો. વિમાનમથક અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં 11 અને દિલ્હીની 8 ફ્લાઇટ્સ વિઝિબિલીટી ઓછી હોવાને કારણે રદ કરવી પડી હતી. મોસમ ખોલ્યા પછી જ સેવાઓ સામાન્ય બની હતી. તે જ સમયે, ટ્રેનો બેથી પાંચ કલાક મોડી આવી. શુક્રવારે મહત્તમ તાપમાન 17.5 ડિગ્રી સેલ્સિયસ તાપમાને સામાન્ય કરતા 5 ડિગ્રી નીચે હતું.
શુક્રવારે દિલ્હી-એનસીઆરનું પ્રદૂષણ સ્તર ફરી એક ગંભીર સ્તરે પહોંચ્યું હતું. દિલ્હીનું વાયુ ગુણવત્તા સૂચકાંક (એક્યુઆઈ) 432 પર રહ્યું. નોઈડા એનસીઆરમાં સૌથી પ્રદૂષિત હતો. 463 ની તેની એક્યુઆઈ નોંધાઈ હતી. ગાઝિયાબાદ પાસે 444 ની એક્યુઆઈ હતી. ગ્રેટર નોઈડા, ફરીદાબાદ અને ગુરુગ્રામમાં એક્યુઆઈ 427, 420 અને 306 હતી. સીપીસીબીના જણાવ્યા અનુસાર ભેજ અને પવનની ગતિ પણ પ્રતિ કલાક દસ કિ.મી.થી નીચે રહી હતી. મિશ્રણની પણ બે કિ.મી. તેમની મિશ્ર અસરને કારણે, પ્રદૂષણ જળવાઈ રહ્યું. શનિવાર અને રવિવારે એક્યુઆઈમાં સુધારો થવાની સંભાવના છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x