રાષ્ટ્રીય

J&K: ગિલાનીના મોતની અફવા, કાશ્મીરમાં ફરી ઈન્ટરનેટ સેવા બંધ

જમ્મુ
હુર્રિયત કોન્ફરન્સ (જી) ના અધ્યક્ષ નેતા સૈયદ અલી શાહ ગિલાનીની અફવા ફેલાતાં બુધવારે મોડીરાતે કાશ્મીરમાં ઇન્ટરનેટ સેવા સ્થગિત કરી દેવામાં આવી હતી. કાશ્મીરના કમિશનર બશીર અહમદ ખાને કહ્યું કે ગિલાનીના પુત્ર નસીમ ગિલાનીએ ફોન પર જણાવ્યું હતું કે સૈયદ અલી શાહ ગિલાની સ્વસ્થ છે અને ઘરે છે. મલકાના ડોકટરે તેના સ્વાસ્થ્યનું પરીક્ષણ કર્યું છે.
ખાને કહ્યું કે આવી અફવાઓ સંપૂર્ણ પાયાવિહોણી છે. તેમણે લોકોને અપીલ કરી છે કે તેઓ કોઈપણ પ્રકારની અફવાઓને અવગણશે નહીં. અફવા ફેલાવવા પર પોલીસ નજર રાખી રહી છે, આવા તત્વો સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. આ પહેલા રવિવાર અને મંગળવારે અફઝલ ગુરુ અને મકબુલ બટ્ટના હુમલાની વર્ષગાંઠ પર ઇન્ટરનેટ સેવાઓ બંધ કરવામાં આવી હતી.
આ પહેલા 2 અને 3 જાન્યુઆરીએ કાશ્મીરમાં અફવાઓનું બજાર ગરમ હતું. આવી અફવાઓ ફેલાવીને ખીણનું વાતાવરણ બગાડવાની કાવતરું અરાજકવાદીઓ દ્વારા સતત કરવામાં આવી રહ્યું છે. આ બધી પરિસ્થિતિઓને ધ્યાનમાં રાખીને પોલીસ અને અન્ય સુરક્ષા એજન્સીઓ સજાગ થઈ ગઈ છે. અફવા ફેલાવવા માટેના પ્રયાસો કરવામાં આવે છે. 3 જાન્યુઆરીએ આતંકવાદી નેતા રિયાઝ નાયકુની અફવા ફેલાઈ હતી. આના પર લોકોએ ફોન ઉપર સંપર્ક કરવાનું શરૂ કર્યું. સુરક્ષા એજન્સીઓ પણ સાવધ બની હતી. અફવાનો સ્રોત શોધી કાઢવા લાગ્યા.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x