આંતરરાષ્ટ્રીયગાંધીનગરગુજરાતરાષ્ટ્રીય

ટ્રમ્પ દ્વારા પાક આતંક પર બોલાતા જ મોટેરા તાળીઓથી ગુંજ્યા ઉઠ્યું

અમદાવાદ
અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે અમદાવાદના મોટ્ટેરા સ્ટેડિયમ ખાતે નમસ્તે ટ્રમ્પ કાર્યક્રમ દરમિયાન આતંકવાદ અને આમૂલ ઇસ્લામ પર હુમલો કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે અમે આઈએસની બાજુ બગદાદીને માર્યા. તેમણે પાકિસ્તાને ચેતવણી આપી હતી કે અમે આતંકવાદ સામે મળીને લડીશું.
ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે કહ્યું કે ભારત અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ આતંકવાદ સામે લડવા અને આપણી સરહદો સુરક્ષિત કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. અમે અમારા નાગરિકોને કટ્ટરપંથી ઇસ્લામિક આતંકવાદથી બચાવવા સાથે મળીને કામ કરીશું. અમે નબળા આઇએસઆઈએસ બગદાદીની હત્યા કરી. અમે પાકિસ્તાન સાથે મળીને સરહદ પરના આતંકવાદને રોકવાનો પ્રયત્ન કરીશું. ઇસરોના ચંદ્રયાન મિશનનો ઉલ્લેખ કરતા ટ્રમ્પે કહ્યું કે અમે ભારત સાથે મળીને આપણા અંતરિક્ષ કાર્યક્રમને વધારવા માટે કામ કરી રહ્યા છીએ. તેમણે કહ્યું કે મને વિશ્વાસ છે કે ભારત ભવિષ્યમાં વધુ ઝડપે આગળ વધશે.
મોટેરા સ્ટેડિયમમાં તેમના સંબોધન દરમિયાન યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ શાહરૂખ ખાનની ફિલ્મ દિલવાલે દુલ્હનિયા અને અમિતાભ બચ્ચન-ધર્મેન્દ્રની ફિલ્મ શોલે, ક્રિકેટર સચિન તેંડુલકર અને વિરાટ કોહલી, ભંગરા ડાન્સ, ભારતનો રંગોનો તહેવાર, હોળી અને દીપા તહેવારો લેશે. દિવાળીનો ઉલ્લેખ કરીને ભારતીયોના દિલને સ્પર્શવાનો પ્રયત્ન કર્યો.
ટ્રમ્પે કહ્યું કે વડા પ્રધાન મોદીના નેતૃત્વમાં ભારત ખૂબ ઝડપથી આગળ વધી રહ્યું છે. લોકો ગરીબીમાંથી બહાર આવ્યા છે. મોટાભાગનાં ઘરોમાં, લોકો ગેસ પર રસોઈ બનાવી રહ્યા છે. ભારતમાં ઘણી વિવિધતા છે, પરંતુ અહીંના લોકોની એકતા વિશ્વમાં એક ઉદાહરણ છે.અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે પોતાના સંબોધનમાં કહ્યું, “અમેરિકા ભારતને પ્રેમ કરે છે, તેનું સન્માન કરે છે અને હંમેશાં ભારતના લોકોનો વફાદાર અને વફાદાર મિત્ર રહેશે.” ભારતના આ ભવ્ય સ્વાગતને આપણે હંમેશાં યાદ રાખીશું. ભારત આપણા હૃદયમાં વિશેષ સ્થાન ધરાવે છે. પીએમ મોદીએ પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત ચા વેચનાર તરીકે કરી હતી, તેમણે ચા વેચનાર તરીકે કામ કર્યું છે. દરેક વ્યક્તિ તેને પ્રેમ કરે છે પણ હું તમને કહી દઉં કે તે ખૂબ જ મજબૂત છે.

ads image

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

x